N2-NH3 - (NH4) 3PO4-NH3-NO-NO2

+1
Ответы (1)
  1. 28 февраля, 05:52
    0
    N2 + 3H2 = 2NH3

    3NH3 + H3PO4 = (NH4) 3PO4

    (NH4) 3PO4 = NH3 + (NH4) 2HPO4

    4NH3 + 5O2 = 4NO + 6H2O

    2NO + O2 = 2NO2