NH4NO2 - - > N2 - - > Na3N - - > NH3 - - > NH4NO3 - - > N2O

+4
Ответы (1)
  1. 10 января, 00:00
    +1
    1) NH4NO2=N2+2H2O

    2) N2+3H2=2NH3

    2NH3+6Na=2Na3N+3H2

    3) Na3N+3HOH=3NaOH+NH3

    4) NH3+HNO3=NH4NO3

    5) NH4NO3=N2O+2H2O