NH3→ NH4NO2 → N2 → NH3 → LiNH2

+1
Ответы (1)
  1. 15 июля, 03:21
    0
    NH3+HNO2=NH4NO2

    NH4NO2 (t) = N2+2H2O

    N2+3H2=2NH3

    2NH3+2Li=2LiNH2+H2

    ...

    ...