Li2SO4+H2SO4 = CuSO4+Zn = CuSO4+NaOH = AgNO3+H2SO4 = H2SO4+CaO = H2SO4+FeO = Al+H2SO4=

+1
Ответы (1)
  1. 6 ноября, 07:59
    0
    Li2SO4 + H2SO4 = 2LiHSO4

    CuSO4 + Zn = Cu + ZnSO4

    CuSO4 + 2 NaOH = Cu (OH) 2 + Na2SO4

    2 AgNO3 + H2SO4 = Ag2SO4 + 2 HNO3

    H2SO4 + CaO = CaSO4 + H2O

    H2SO4 + FeO = FeSO4 + H2O

    2 Al + 3 H2SO4 = Al2 (SO4) 3 + 3 H2