S=so2=so3=h2so4=baso4

+5
Ответы (2)
  1. 1 сентября, 06:57
    0
    S+O2=SO2

    2SO2+O2=2SO3

    SO3+H2O=H2SO4

    H2SO4+Ba (OH) 2=BaSO4+2H2O
  2. 1 сентября, 07:37
    0
    S - > SO2 - > SO3 - > H2SO4 - > BaSO4

    1. S + O2 = SO2 или S + 2H2SO4 = 2H2O + 3SO2

    2. SO2 + O3 → SO3 + O2↑

    3. SO3 + H2O = H2SO4

    4. H2SO4 + BaCl2 = BaSO4↓ + 2HCl