Fe (OH) 3---Fe2O3---Fe---FeCl3---FeOHCl2---Fe2 (SO4) 3---Fe (NO3) 3

+5
Ответы (1)
  1. 31 августа, 15:43
    0
    Fe (OH) 3---Fe2O3---Fe---FeCl3---FeOHCl2---Fe2 (SO4) 3---Fe (NO3) 3

    2Fe (OH) 3 = Fe2O3 + 3H2O

    Fe2O3 + 3H2 = 2Fe + 3H2O

    3Cl2 + 2Fe = 2FeCl3

    FeCl3 + H2O = FeOHCl2 + HСl

    6FeOHCl2 + 3H2SO4 = 4FeCl3 + Fe2 (SO4) 3 + 6H2O

    Fe2 (SO4) 3+3Ba (NO3) 2=2Fe (NO3) 3+3BaSO4