MgO→MgSO4→Mg (NO3) 2→Mg (OH) 2→MgCl2

+1
Ответы (1)
  1. 18 декабря, 16:39
    0
    MgO+H2SO4=MgSO4+H2O

    MgSO4+2HNO3=Mg (NO3) 2+H2SO4

    Mg (NO3) 2+H2O=Mg (OH) 2+HNO3

    Mg (OH) 2+2HCl=MgCl2+H2O