BaO + H2O =

Na2O + Al2O3 =

CuO + H2SO4 =

CaO + SO3 =

ZnO + BaO =

Al2O3 + P2O5 =

Ba (OH) 2 + P2O5 =

K2O + Zn (OH) 2 =

+2
Ответы (1)
  1. 21 апреля, 06:23
    0
    BaO + 2H2O = Ba (OH) 2

    Na2O + Al2O3 = 2NaAlO2

    CuO + H2SO4 = CuSO4 + H2O

    CaO + SO3 = CaSO4

    ZnO + BaO = BaZnO2

    Ba (OH) 2 + P2O5 = Ba (PO3) 2 + H2O