SO2 + MgO =

SO2 + KOH =

CaO + H2SO4 =

CaO + CO2 =

CaO + H2O =

+3
Ответы (1)
  1. 18 февраля, 00:20
    0
    SO2 + MgO = MgSO3

    SO2 + 2KOH = K2SO3 + H2O

    CaO + H2SO4 = CaSO4 + H2O

    CaO + CO2 = CaCO3

    CaO + H2O = Ca (OH) 2