So2→so3→li2so4→baso4

+4
Ответы (1)
  1. 21 февраля, 17:24
    0
    1) S + O2 = SO2 или S + 2H2SO4 = 2H2O + 3SO2

    2) SO2 + O3 → SO3 + O2↑.

    3) SO3 + H2O = H2SO4

    6) Li2SO4+Ba=BaSO4+2Li

    5) Li+H2SO4 = Li2SO4 + H2

    2LiOH+H2SO4=Li2SO4+H2O