SO2-> SO3->H2SO4->K2SO4-> BaSO4

+1
Ответы (1)
  1. 1 декабря, 09:58
    0
    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + Ba (OH) 2 = BaSO4 + 2H2O