So2-K2so3-SO2-SO3-H2SO4

+1
Ответы (1)
  1. 28 января, 12:05
    0
    SO2 + K2O = K2SO3

    K2SO3 = SO2 + K2O

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4