1) KI+H2SO4+KNO2=

2) KMnO4+H2SO4+KNO2=

3) KMnO4+H2SO4+NaNO2=

+2
Ответы (1)
  1. 13 мая, 11:52
    0
    2 KNO2 + 2 KI + 2 H2SO4 = I2 + 2 NO + 2 K2SO4 + 2 H2O

    2 KMnO4+5 KNO2+3 H2SO4 = 2 MnSO4+5 KNO3+K2SO4+3 H2O

    5 NaNO2 + 2 KMnO4 + 3 H2SO4 = 5 NaNO3 + 2 MnSO4 + K2SO4 + 3 H2O