Решите!

N2->N2O5->HNO3->Cu (NO3) 2

+2
Ответы (1)
  1. 22 декабря, 02:08
    0
    2N2 + 5O2 = 2N2O5

    N2O5 + H2O = 2HNO3

    CuO + 2HNO3 = Cu (NO3) 2 + H2O