1) (2x-3) ^2 = ...

2) (3-4y) ^2 = ...

Подробно распишите.

+2
Ответы (2)
  1. 13 июня, 00:53
    0
    1) (2x-3) ² = (2 х) ² - 2·2 х·3 + 3² = 4 х² - 12 х + 9

    2) (3-4y) ² = 3² - 2·3·4 у + (4 у) ² = 9 - 24 у + 16 у²
  2. 13 июня, 01:43
    0
    1) (2x - 3) ² = (2x) ² - 2 * 2x * 3 + 3² = 4x² - 12x + 9

    2) (3 - 4y) ² = 3² - 2 * 3 * 4y + (4y) ² = 9 - 24y + 16y²