4x^2-9=0

y^2-10y-24=0

5x-8x+3=0

+4
Ответы (1)
  1. 11 июля, 00:06
    0
    1) x^2=9/4 х₁=-3/2 х₂=+3/2 х₁=-1.5 х₂=+1.5

    2) у₁ = (10+√ (100-4 * (-24)) : 2 у₁=12

    у₂ = (10-√ (100-4 * (-24)) : 2 у₂=-2

    3) - 3 х+3=0, 3=3 х, 1=х