9x квадрат + 6x + 1 = 0

и

(3x - 5) (x + 2) = x квадрат - 5x - 2

+3
Ответы (2)
  1. 27 января, 12:09
    0
    9x^2+6x+1=0

    D=36-4x9x1

    D=0

    X1=-6+0/9=-6/9

    X2=6+0/9=6/9

    Ответ: + - 6/9

    (3x-5) (x+2) = x^2-5x-2

    3x2+6x-5x-10=x^2-5x-2

    2x^2+6x-8=0

    x^2+3x-4=0

    D=9+4x4x1

    D=25

    X1=-3+5/2=1

    X2=-3-5/2=-4

    Ответ: 1; 4.
  2. 27 января, 14:41
    0
    1) (3x+1) ^2=0

    3x+1=0

    x=-1/3

    2) 3x^2+x-10=x^2-5x-2

    2x^2+6x-8=0

    D=b^2-4ac

    x1=-4 x2=1