Упростите выражение.

8m² - (4m + 3) (3 - 4m).

+1
Ответы (1)
  1. 23 апреля, 02:25
    0
    8m² - (4m+3) (3-4m) = 8m² + (4m+3) (4m-3) =

    8m² + (4m) ² - (3) ²=

    8m²+16m²-9=

    24m²-9