Решите 368: (38-х) = 16

+4
Ответы (2)
  1. 24 февраля, 09:10
    0
    368: (38-х) = 16 368 : 16=[38-X] 23=[38-X] X=[3823] x=15 368: (38-15) = 16 vrode tak mozet owibays tolko v stolbik
  2. 24 февраля, 09:45
    0
    368: (38-х) = 16

    38-х=368:16

    38-х=23

    х=38-23

    х=15

    проверка

    368: (38-15) = 16

    16=16