7 х + 10 = 2 и 7 х + 10 = - 2

+3
Ответы (2)
  1. 20 октября, 00:02
    0
    7x+10=2

    7x=2-10

    7x=-8

    X=-8:7

    X=-11/7

    7x+10=-2

    7x=-2-10

    7x = - (2+10)

    7x=-12

    X=-12:7

    X=-15/7
  2. 20 октября, 01:43
    0
    7 х+10=2

    7 х=2-10

    7 х=-8

    х=-8:7

    х=-1 1/7

    7 х+10=-2

    7 х=-2-10

    7 х=-12

    х=-12:7

    х=-1 5/7