Х+х+3,4 х + (3,4 х-0,4) = 20.08

+5
Ответы (2)
  1. 16 мая, 16:19
    0
    Х+х+3,4 х+3,4 х=20,08+0,4

    8,8 х=20,48

    Х=20,48:8,8

    Х=
  2. 16 мая, 16:40
    0
    Х+х+3,4 х + (3,4 х-0,4) = 20,08

    5,4 х+3,4 х-0,4=20,08

    8,8 х=20,08+0,4

    8,8 х=20,48

    х=20,48:8,8

    х=2,3 (27)