Найди разность: 2) 1-15/16. 4) 3 2/15. 8) 37/12-2. 10) 12 3/4-9 7/8. 12) 30-25 1-5.

+1
Ответы (1)
  1. 29 июня, 19:37
    0
    2) 1 - 15/16 = 16/16 - 15/16 = 1/16

    4) 3 - 2/15 = 2 целых 15/15 - 2/15 = 2 целых 13/15

    8) 37/12 - 2 = 3 целых 1/12 - 2 = 1 целая 1/12

    10) 12 3/4 - 9 7/8 = 12 6/8 - 9 7/8 = 11 14/8 - 9 7/8 = 2 целых 7/8

    12) 30 - 25 1/5 = 29 целых 5/5 - 25 целых 1/5 = 4 целых 4/5