1. ∫ (x³+2x²-5) dx

2. ∫√x в 5 степени dx "или" 2. ∫√x^5

+3
Ответы (1)
  1. 9 марта, 15:50
    0
    1. = 1/4*x^4+2/3*x^3-5*x + C

    2. Integral x^ (5/2) dx = 2/7*x^ (7/2) + C