2 (2+х) + 3 (4 х-1) = 10 х-7

+1
Ответы (2)
  1. 20 октября, 07:36
    0
    4+2 х+12 х-3=10 х-7

    2 х+12 х-10 х=-4+3-7

    4 х=-8

    х=-8:4

    х=-2
  2. 20 октября, 08:08
    0
    2 (2+х) + 3 (4 х-1) = 10 х-7

    4+2x+12x-3=10x-7

    14x+1=10x-7

    14x-10x=-7-1

    4x=-8

    x=-8:4

    x=-2