7: (5/8+5/6) + (3 целых 1/9-1/3) * (3/10 во 2 ой степини)

+4
Ответы (1)
  1. 28 октября, 08:15
    0
    7: (5/8+5/6) + (3 1/9-1/3) * (3/10) ²=5 1/20

    1) 5/8+5/6 = 30/48 + 40/48 = 70/48

    2) 7: 70/48 = 7 * 48/70 = 48/10=24/5 = 4 4/5

    3) 3 1/9-1/3 = 2 10/9 - 3/9 = 2 7/9 = 25/9

    4) 25/9 * (3/10) ² = 25/9 * 9/100 = 1/4

    5) 4 4/5 + 1/4 = 4 16/20 + 5/20 = 4 21/20 = 5 1/20