12 целых•1/6•1 целую1/2•3 целых3/4•4 целых1/5

+4
Ответы (1)
  1. 21 апреля, 21:08
    0
    1) 12*1/6=2

    2) 2*1 1/2=2*3/2=3

    3) 3*3 3/4=3*15/4=45/4

    4) 45/4*4 1/5=45/4*21/5=189/4=47 1/4