11 целых 2/19 - (3 целых17/19+6 целых 14/19) =

+4
Ответы (1)
  1. 3 августа, 20:35
    0
    11 целых 2/19 - (3 целых17/19+6 целых 14/19) = 9/19

    1) 3 (17/19) + 6 (14/19) = (74/19) + (128/19) = (74+128) / 19=202/19=10 (12/19)

    2) 11 (2/19) - 10 (12/19) = (211/19) - (202/19) = (211-202) / 19=9/19