Раскрыть скобки: 1. (3m-2k+1) * (-3), 2. - 2a * (b+2c) * 4m, 3. (-2a+3b+5c) * 4m, 4. - a * (3m+k-n)

+2
Ответы (1)
  1. 16 сентября, 16:45
    0
    (3m-2k+1) * (-3) = - 9 м + 6 к - 3

    -2a * (b+2c) * 4m = (-2 аб - 4 ас) 4 м=-8 аб - 16 асм

    . (-2a+3b+5c) * 4m = - 8 ам+12 бм+20 с

    -a * (3m+k-n) = - 3 ам-ак+аn