А) 3 х+2 х=10, б) 4 х=2 х-7=5, в) 3 х-1=2 х, г) 5=4 х-3 х

+1
Ответы (1)
  1. 29 июля, 14:28
    0
    3 х+2 х=10

    5 х=10

    Х=2

    3x-1=2 х

    3 х-2 х-1=0

    Х=1

    5=4 х-3 х

    5-4 х-3 х=0

    5-х=0

    Х=5