Решите уравнения:

(2/3a - 0.7) : 1.5+0.5=29/30

4.2-0.2: (1/6+3b) = 3 3/5 три целых три пятых

2c+0.2c-0.8c+3.4c=6.4

2/3d - 1/2d+d+2 1/6=4.5

5 1/3/0.2x=8/0.75

0.2:3/16=2 2/3: (0.4y-1.5)

6m-2.6=2.8m+1/15

4 (n+5/12) = 1 1/6 (6n+1 1/7)

4 (n+5/12) = 1 1/6 (6n-1 1/7)

+3
Ответы (1)
  1. 6 октября, 16:06
    0
    (2/3 а-0.7) / 1,5=29/30-0,5 (0,5=15/30)

    (2/3 а-0.7) / 1,5=29/30-15/30=14/30

    (2/3 а-0.7) = 14/30*1,5 (1,5=3/2)

    (2/3 а-0.7) = 14/30*3/2 = 7/10 = 0,7

    2/3 а=0.7+0,7=1,4

    3 а=2/1,4, те 2 / 14/10 = 10/7

    а=10/7 : 3 = 10/21