0,6 х-4,8 х+7=-8 7 * (5 х-6) + 8=8 х-74 7,8 х+5 х-три пятых * (11 х-13) = 20,2

+3
Ответы (1)
  1. 20 февраля, 13:46
    0
    0,6 х-4,8 х=-15

    -4,2 х=-15

    х=15 / (21/5)

    x=75/21

    x=3 12/21

    35x-42+8-8x+74=0

    27x+40=0

    27x=-40

    x = - (40/27)

    x=-1 13/27

    12,8x - 0,6 * (11x-13) = 20,2

    12,8x - 6,6x + 7,8 - 20,2 = 0

    6,2x=12,4

    x=2