Дано

V (SO2) = 180 л

V (O2) - ?

+1
Ответы (1)
  1. 22 марта, 21:17
    0
    2SO2 + O2 = 2SO3

    180/44.8 = x/22.4

    x = (180*22.4) / 44.8 = 90 л