Ca3 (PO4) 2-P-Mg3P2-PH3-P2O5-H3PO4-NH4H2PO4 - (NH4) 2HPO4-NH4NO3

+4
Ответы (1)
  1. 26 апреля, 03:44
    0
    1) 2Ca3 (PO4) 2 + 10C + 6SiO2 = 4P + 10CO + 6CaSiO3

    2) 3Mg + 2P = Mg3P2

    3) Mg3P2 + 6H2O = 3Mg (OH) 2 + 2PH3

    4) 2PH3 + 4O2 = P2O5 + 3H2O

    5) P2O5 + 3H2O = 2H3PO4

    6) NH3+H3PO4=NH4H2PO4

    7) NH3 + NH4 (H2PO4) = (NH4) 2HPO4

    8) 5Ca (NO3) 2 + 3 (NH4) 2HPO4 + 4 (NH3*H2O) = Ca5OH (PO4) 3 + 10NH4NO3 + 3H2O