S-SO2-SO3--BaSO4-Ba (NO3) 2

+3
Ответы (1)
  1. 18 августа, 15:12
    0
    S + O2 = SO2

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + BaO = BaSO4

    BaSO4 + 2HNO3 = Ba (NO3) 2 + H2SO4