ОВР Ca+H2SO4 (разб) = ...

сделать ОВР

+4
Ответы (1)
  1. 14 февраля, 02:00
    +1
    Ca + H2SO4 = CaSO4 + H2

    Ca (0) - 2e = Ca (+2) в-ль

    2H (+1) + 2e = H2 (0) о-ль