Fe->FeSO4->FeOH2->Fe (OH) 3->Fe2O3->Fe

+1
Ответы (1)
  1. 9 декабря, 12:38
    0
    Fe - > FeSO4 - > Fe (OH) 2 - > Fe (OH) 3 - > Fe2O3 - > Fe

    1. Fe + CuSO4 = Cu + FeSO4

    2. FeSO4 + 2NaOH = Fe (OH) 2 + Na2SO4

    3. Fe (OH) 2 + O2 + H2O = Fe (OH) 3

    4. 2Fe (OH) 3 = Fe2O3 + 3H2O

    5. 2Fe2O3 + 3H2 = 2Fe + 6H2O