Li2O->Li2SO3->SO2->SO3->H2SO4->BaSO4

+2
Ответы (2)
  1. 28 августа, 17:42
    0
    Li2O + SO2 = Li2SO3

    Li2SO3 + 2HCl = 2LiCl + SO2 + H2O

    2SO2+O2=2SO3

    SO3+H2O=H2SO4

    H2SO4 + BaCl2 = BaSO4 + 2HCl
  2. 28 августа, 17:58
    0
    Li2O+H2SO3 = Li2SO3 + H2O

    Li2SO3 = SO2 + Li2O

    2SO2 + O2 = 2 SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + BaO = BaSO4 + H2O