Pb (NO3) 2-->NO2-->HNO3-->Fe (NO3) 3

+5
Ответы (2)
  1. 14 сентября, 12:48
    0
    2Pb (NO3) 2 - > 2PbO + 4NO2 + O2

    2NO2 + H2O - > HNO2 + HNO3

    6HNO3 + Fe2S3 - >2 Fe (NO3) 3 + 3H2S
  2. 14 сентября, 13:04
    0
    2Pb (no3) 2=2pbo+4no2+o2

    2No2+h2o=hno3+hno2

    6Hno3+fe = fe (no3) 3+3h2o+3no2