Помогите C-CH4-C2H2-CO2

+3
Ответы (1)
  1. 26 июня, 07:34
    0
    C + 2H2 = CH4

    6CH4 + O2 = 2C2H2 + 2CO + 10H2

    2C2H2 + 5O2 = 4CO2 + 2H2O