NaCl-Cl2-CaCl2-Ca (OH) 2

CuO-Cu-CuCl2-Cu (OH)

Преврощение

+1
Ответы (1)
  1. 16 сентября, 18:48
    0
    1. 2NaCl - - - (эл. ток) ⇒2Na+Cl2↑

    Cl2+Ca=CaCl2

    CaCl2+2NaOH=Ca (OH) 2↓+2NaCl

    2. CuO+H2=Cu+H2O

    Cu+Cl2=CuCl2

    CuCl2+2NaOH=Cu (OH) 2+2NaCl