Сн4-со2-na2co3-co3-ba4 (no3) 2-so4

+5
Ответы (1)
  1. 12 февраля, 20:34
    0
    CH4 + 2O2 = CO2 + 2H2O

    CO2 + Na2O (t) = Na2CO3

    Na2CO3 + Ba (OH) 2 (насыщ) = BaCO3 + 2NaOH

    BaCO3 + 2HNO3 = Ba (NO3) 2 + H2O + CO2

    Ba (NO3) 2 + H2SO4 (разб) = BaSO4 + 2HNO3