N2-nh3-no-no2-hno3-cu (no3) 2-nano3-hno3

+5
Ответы (1)
  1. 3 октября, 05:50
    0
    N2 + 3H2 = 2NH 3

    4NH3 + 5O2 = 4NO + 6H2O

    2NO + O2 = 2NO 2

    3NO2 + H2O = 2HNO3 + NO

    8HNO3 + 3Cu = 3Cu (NO3) 2 + 2NO + 4H2O

    Cu (NO3) 2 + 2NaOH = Cu (OH) 2 + 2NaNO 3

    NaNO3 + H2SO4 = NaHSO4 + HNO 3