Превращение. FeS2 > FeO3 > Fe > FeSO4 > Fe (OH) 2 > Fe (OH) 3

+4
Ответы (1)
  1. 9 января, 17:25
    0
    4FeS2 + 11O2 = 2Fe2O3 + 8SO2

    2Fe2O3 = 4Fe + 3O2

    Fe + 2H2SO4 = FeSO4 + SO2 + 2H2O

    FeSO4 + 2NaOH = Na2SO4 + Fe (OH) 2

    4Fe (OH) 2 + O2 + 2H2O = 4Fe (OH) 3