сделать ОВР: Zn+2HCl=ZnCl2+H2

+4
Ответы (1)
  1. 25 декабря, 14:49
    0
    Zn+2HCl=ZnCl2+H2

    Zn (0) - 2e = Zn (+2) |1

    H (+1) + 2e=H2 (0) |1