1. Fe3O4+Ca 2. CaCO3+HNO3 3. BaSO4+ZnCl2 4. CuO+H2O

+2
Ответы (1)
  1. 6 мая, 05:15
    0
    1. Fe3O4+4Ca=4CaO+3Fe

    2. CaCO3+2HNO3=Ca (NO3) 2+2H2O+CO2