KJ+Fe (SO4) 3=J2+FeSO4+K2SO4 ОВР!

+3
Ответы (1)
  1. 1 апреля, 22:13
    0
    2KJ+Fe2 (SO4) 3=J2+2FeSO4+K2SO4

    2I (-) - 2e = I2 |1

    2Fe (+3) + 2 e = 2Fe (+2) |1