N2-NO-NO2-HNO3-Zn (NO3) 2

+2
Ответы (1)
  1. 29 ноября, 06:06
    0
    2NH3 = N2+3H2

    N2+O2 = 2NO

    2NO+O2=2NO2

    4NO2+O2+2H2O=4HNO3

    ZnO + 2HNO3=Zn (NO3) 2 + H2O