S→SO2→SO3→H2SO4→Na2SO4→BaSO4

+5
Ответы (1)
  1. 13 июля, 08:23
    0
    1) S + O2 = SO 2

    2) 2SO2 + O 2 = 2SO 3

    3) H2O + SO3 = H 2SO4

    4) 2NaOH + H2SO4 = Na 2SO4 + 2H 2O

    5) Na2SO4 + BaCl 2 = BaSO 4 ↓ + 2NaCl