Осуществить превращение:

NH3-> N2 - > NO - > NO2 - > HNO2 - > N2 - >NH3 - > NH4Cl

+4
Ответы (1)
  1. 26 июня, 13:33
    0
    1. 2NH3 + H2O2 = N2 + 6H2O

    2. N2 + O2 = 2NO

    3. NO + O3 = NO2 + O2

    4. NO + NO2 + H2O = 2HNO2

    5. HN3 + HNO2 = N2↑ + N2O↑ + H2O

    6. N2 + 3H2 = 2NH3

    7. HCl + NH3 = NH4Cl