A) C → CO (2) → Na (2) CO (3) → CO (2) →

CaCO (3)

b) Ca → CaO → CaSO (4) → CaO

b) Fe (2) (SO4) 3 → Fe (OH) 3 → Fe (2) O (3) → FeCl (3)

помогите)))

+4
Ответы (1)
  1. 3 ноября, 11:58
    0
    1. C+O2=CO2 Na2O+CO2=Na2CO3 Na2CO3+2HCl=2NaCl+CO2+H2O CO2+CaO=CaCO3 2. 2Ca+O2=2CaO CaO+SO3=CaSO4 3. Fe2 (SO4) 3+3Ca (OH) 2=2Fe (OH) 3+3CaSO4 2Fe (OH) 3 = (t) = Fe2O3+3H2O Fe2O3+6HCl=2FeCl3+3H2O